Thành phần
IBUPROFEN 400mg
Công Dụng
Công dụng của các thành phần có trong Ibuhadi 400mg Hadiphar:
- Chống đau và viêm từ nhẹ đến vừa: thông kinh, nhức đầu và đau nửa đầu, đau răng, viêm khớp dạng thấp, viêm xương khớp, viêm túi thanh mạc.
- Sử dụng kết hợp trong giảm đau sau phẫu thuật hay ung thư.
- Hạ sốt ở trẻ em.
Hướng dẫn sử dụng
Cách dùng:
- Thuốc được dùng theo đường uống.
- Uống nguyên viên, không nhai, nghiền làm giảm tác dụng của thuốc.
Liều dùng:
Người lớn:
- Giảm đau và hạ sốt: mỗi lần 1 viên, ngày 1-3 lần.
- Kháng viêm: mỗi lần 1 viên, ngày 3-4 lần
Trẻ em (cân nặng dưới 30 kg):
- Giảm đau và hạ sốt: 20 – 30mg/ kg thể trọng/ngày, chia làm 3 – 4 lần.
- Kháng viêm: 40mg/kg thể trọng/ngày, chia làm 3 – 4 lần.
Tác Dụng phụ
Tác dụng phụ của Ibuhadi 400mg Hadiphar
- Tiêu hóa: chướng bụng, buồn nôn, nôn, (chảy máu dạ dày – ruột, làm loét dạ dày tiến triển: ít gặp).
- Da: phát ban, ngứa.
- Mắt: rối loạn thị giác.
- Thần kinh trung ương: chóng mặt, nhức đầu.Lưu ýLưu ý
- Trước khi sử dụng thuốc bạn cần đọc kỹ hướng dẫn sử dụng và tham khảo thông tin bên dưới.
Chống chỉ định
Thuốc Ibuhadi 400mg Hadiphar chống chỉ định trong các trường hợp sau:
- Quá mẫn với bất cứ thành phần nào của thuốc.
- Thận trọng khi sử dụng
- Vui lòng xem thêm các thông tin về thuốc trong tờ hướng dẫn sử dụng thuốc đính kèm sản phẩm.
- Ảnh hưởng của thuốc lên khả năng lái xe và vận hành máy móc
Chưa rõ ảnh hưởng của thuốc. - Sử dụng thuốc cho phụ nữ trong thời kỳ mang thai và cho con bú
Tuân theo chỉ định từ bác sĩ. Chỉ nên dùng thuốc khi lợi ích vượt trội nguy cơ có thể xảy ra.
Tương tác thuốc
- Tương tác thuốc có thể ảnh hưởng đến hoạt động của thuốc hoặc gây ra các tác dụng phụ.
- Bệnh nhân nên báo cho bác sĩ hoặc dược sĩ danh sách những thuốc và các thực phẩm chức năng bạn đang sử dụng. Không nên dùng hay tăng giảm liều lượng của thuốc mà không có sự hướng dẫn của bác sĩ.
- Vui lòng xem thêm các thông tin về thuốc trong tờ hướng dẫn sử dụng thuốc đính kèm sản phẩm.
Bảo Quản
- Bảo quản ở nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh sáng trực tiếp, dưới 30 độ C.
- Để xa tầm tay trẻ em.








Đánh giá
Chưa có đánh giá nào.