Thành phần
Terbutalin sulfat 1.5mg, Guaifenesin 66.5mg
Chỉ định (Thuốc dùng cho bệnh gì?)
Long đờm, giảm ho do hen phế quản, viêm phế quản, khí phế thủng, giãn phế quản, nhiễm trùng cấp ở đường hô hấp trên cấp tính & các bệnh lý khác có liên quan.
Chống chỉ định (Khi nào không nên dùng thuốc này?)
Quá mẫn với thuốc.
Liều dùng và cách dùng
– Người lớn: 10 – 15mL x 2 – 3 lần/ngày.
– Trẻ em: 7 – 15 tuổi: 5 – 10mL x 2 – 3 lần/ngày.
– Trẻ em: 3 – 6 tuổi: 2,5 – 5mL x 2 – 3 lần/ngày.
– Trẻ em: < 3 tuổi: 2,5mL x 2 – 3 lần/ngày.
Tác dụng phụ
– Run tay, nhức đầu, co cứng cơ & đánh trống ngực.
– Nổi mề đay & ban ngoài da.
– Ở trẻ em: rối loạn giấc ngủ, rối loạn hành vi.
Thận trọng (Những lưu ý khi dùng thuốc)
– Kiểm tra đường huyết ở bệnh nhân tiểu đường.
– Phụ nữ có thai & cho con bú không dùng.
Tương tác thuốc (Những lưu ý khi dùng chung thuốc với thực phẩm hoặc thuốc khác)
Thuốc chẹn beta.
Bảo quản: Nơi khô ráo, thoáng mát
Đóng gói: Hộp 10 ống x 5ml
Thương hiệu: An Thiên
Nơi sản xuất: Công ty Cổ phần Dược phẩm An Thiên (Việt Nam)
Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ, dược sĩ.
Vui lòng đọc kĩ thông tin chi tiết ở tờ rơi bên trong hộp sản phẩm.















Đánh giá
Chưa có đánh giá nào.