Thành phần
Simethicone 8mg, Magnesi hydroxyd 80mg, Nhôm hydroxyd 80mg
Chỉ định
Apigel-Plus Apimed được chỉ định dùng trong các trường hợp sau:
- Viêm loét dạ dày – tá tràng cấp và mạn tính.
- Trào ngược dạ dày – thực quản.
- Người bị đầy hơi, chướng bụng, đau bụng, khó tiêu, ợ chua,…
Chống chỉ định
Có tiền sử mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào của thuốc.
Tương tác thuốc
Tương tác thuốc có thể ảnh hưởng đến hoạt động của thuốc hoặc gây ra các tác dụng phụ.
Bệnh nhân nên báo cho bác sĩ hoặc dược sĩ danh sách những thuốc và các thực phẩm chức năng bạn đang sử dụng. Không nên dùng hay tăng giảm liều lượng của thuốc mà không có sự hướng dẫn của bác sĩ.
Cách sử dụng
Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh. Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế.
Tác dụng phụ
Apigel-Plus Apimed chống chỉ định trong các trường hợp sau:
Có tiền sử mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào của thuốc.
Thận trọng
Chưa có dữ liệu.
Bảo quản
Để nơi mát, tránh ánh sáng, nhiệt độ dưới 30⁰C.
Để xa tầm tay trẻ em, đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.




Đánh giá
Chưa có đánh giá nào.