Thành phần:
- Acetaminophen (Paracetamol) 500mg
Chỉ định:
- Thuốc giảm đau mức độ nhẹ, có tác dụng hạ sốt và được sử dụng để điều trị hầu hết các trường hợp đau và sốt như đau đầu, kể cả đau nửa đầu và đau đầu do căng thẳng, đau răng, đau lưng, đau cơ, thấp khớp, đau bụng kinh, đau họng, giảm sốt và các cơn đau do bệnh cảm, cúm. Ngoài ra thuốc cũng được sử dụng để làm giảm triệu chứng đau do viêm khớp không nghiêm trọng.
Hướng dẫn sử dụng:
Dùng đường uống.
- Người trưởng thành, kể cả người cao tuổi và trẻ em trên 16 tuổi: 1 – 2 viên, có thể lên đến 4 lần/ ngày nếu cần.
- Trẻ em: 10 – 15 tuổi: 1 viên, có thể lên đến 4 lần/ ngày nếu cần.
- Sản phẩm không thích hợp cho trẻ < 10 tuổi.
- Trẻ em không nên sử dụng thuốc nhiều hơn 3 ngày mà không tham khảo ý kiến bác sĩ.
- Khoảng cách giữa các liều tối thiểu là 4 giờ và không nên uống quá 4 lần/ ngày.
Hoặc theo chỉ dẫn của Thầy thuốc.
Thận trọng:
- Không sử dụng đồng thời nhiều chế phẩm có chứa acetaminophen.
- Tránh uống rượu, bia. Nó có thể làm tăng nguy cơ chảy máu dạ dày và làm tăng độc tính đối với gan.
Thông tin sản xuất
Bảo quản:Nơi khô, nhiệt độ không quá 30°C, tránh ánh sáng.
Đóng gói: Hộp 10 vỉ x 10 viên
Thương hiệu:CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC HẬU GIANG
Nơi sản xuất:Việt Nam









Đánh giá
Chưa có đánh giá nào.